Duba wannan shafin a cikin harsuna daban-daban 103!

  1. Gabatarwa
     
  2. Menene ƙididdigar tsarin magana ke yi?
     
  3. Allah cikin cikakkun bayanai ...
     
  4. Son Allah
     
  5. Summary
     


GABATARWA

II Samuel 1: 26 [kjv]
Na damu ƙwarai saboda ku, ɗan'uwana Jonatan: Ka yi mini daɗi ƙwarai: Ƙaunarka gare ni abin al'ajabi ne, ya zarce ƙaunar mata.

Da kallon farko, tabbas yana kama da wannan ayar Littafi Mai -Tsarki tana tallafawa alaƙar ɗan luwaɗi tsakanin Jonathan da Dauda.

Amma ba zai iya kasancewa ba saboda zai zama babban saɓani ga Romawa 1 misali, don haka dole ne mu yi ɗan ƙarin bincike don gano ainihin ma'anar wannan aya.

Akwai manyan hanyoyi guda 2 kawai da Littafi Mai -Tsarki ke fassara kansa: a cikin ayar da mahallin kuma da zarar mun ga hakan, ayar tana da ma’ana daban da abin da wasu mutane za su so ta samu.

Don haka za mu fara da tsarin littattafan Sama'ila gaba ɗaya [mahallin] ta hanyar nazarin hoton allo na littafin bibbiyu na littafin I & II Samuel.

Sannan za mu zurfafa bayani kan ayar daga baya.



SIFFOFIN HALITTUN SIFFOFIN MAGANA

Kashi kaɗan na Kiristoci ma sun sani game da siffofi na magana, da yawa a zahiri suna nazarin su, duk da haka akwai fiye da nau'ikan sifofi daban-daban fiye da 200 da aka yi amfani da su a cikin Littafi Mai Tsarki kuma har zuwa 40 iri-iri iri-iri a cikin adadi ɗaya!

Wannan saboda shaidan ya danne wannan ilimin don rufe zurfin fahimtar kalmar Allah.

Romawa 1: 18
Domin fushin Allah ya saukar daga sama daga dukan rashin adalci da rashin adalci na mutane, waɗanda suke riƙe da gaskiya cikin rashin adalci;

Kalmar "riƙe" ta fito ne daga kalmar Helenanci katechó [Ƙarfin #2722] kuma yana nufin murkushewa; riƙe ƙasa; hana; rike baya; da dai sauransu

A matsayin misali, kalli waɗannan hotunan kariyar allo guda 2 daga littafin adabin littafin EW Bullinger game da littattafan Sama'ila da kuma yanayin mahallin II Sama'ila 1:26!


Screenshot na abokin karatun littafin Bible na tsarin Sama'ila


Don haka kamar yadda muke iya gani, mahallin ayar da ake tambaya [II Sama'ila 1:26], shine Doka ƙarƙashin sarakuna >> Sarki Saul.

Bugu da ƙari, asalin Yesu Kristi, a matsayin jan zaren Baibul, a cikin littattafan I & II Sama'ila tushen da zuriyar Dawuda.


Da ke ƙasa akwai ƙarin dalla -dalla a cikin tsarin mahallin nan da nan na II Sama'ila 1:26, yana nuna ƙarin kamala, daidaitawa da tsari na kalmar Allah.


Screenshot na abokin karatun littafin Bible na tsarin makokin.


Yanzu kawai muna buƙatar koyan ƴan ma'anar kalmomi don samun zurfin wannan.

Ma'anar makoki:
Kalma (amfani da abu)
ji ko bayyana bakin ciki ko nadama don: koka da rashinsa>>yi makoki ko sama da haka.

Kalma (amfani ba tare da abu ba)
ji, nuna, ko bayyana baƙin ciki, baƙin ciki, ko nadama >> don baƙin ciki mai zurfi.

suna
nunin bakin ciki ko bakin ciki.
bayyana baƙin ciki ko baƙin ciki a hukumance, musamman a cikin aya ko waƙa; elegy ko dirge.

Ma'anar makoki
suna
1. Wakar jana'iza ko kade-kade, ko mai nuna bakin ciki don tunawa da matattu.
2. duk wani abu da ya yi kama da irin wannan waƙa ko sautin ɗabi'a, a matsayin waƙar makoki ga matattu ko makoki, kiɗan makoki: Waƙar Tennyson na Duke na Wellington.
3. Muryar baƙin ciki mai kama da makoki: Iskar kaka ta rera waƙar rani.
4. Malami. ofishin matattu, ko hidimar jana'izar kamar yadda aka rera.
Idan ana maganar alamomin rubutu, duk mun san game da ridda, amma a nan, ga matsakaicin mutum kamar ni, ba shi da wata ma'ana, don haka dole ne mu zurfafa zurfafa.

Anan ne asalin kalmar apostrophe:

Asalin apostrophe
1580–1590; a zahiri, apo- [daga] + stréphein don juyawa; [duba strophe]

Ma'anar strophe:
suna
1. ɓangaren tsoffin mawaƙan mawaƙa na Girkanci waɗanda aka rera ta lokacin da suke motsi daga dama zuwa hagu.
2. motsin da mawaƙan ke yi yayin rera wannan ɓangaren.
3. na farko na jerin layi uku masu samar da sassan kowane sashe na a Pindaric ode.

Yanzu mahallin II Sama'ila 1:26 yana ƙara ma'ana, amma menene ode?

Ma'anar ode:
suna
1. waƙar waƙa ta musamman ta fasali ko tsari mara daidaituwa kuma mai nuna motsin rai mai ɗaukaka.
2. (asali) wakar da ake son a rera.

Ma'anar pindaric:
m
1. na, mai alaƙa da, ko a cikin salon Pindar.
2. na fasali mai fasali da tsarin awo, azaman ode ko aya.

Don haka yanzu tambayar ita ce: wanene Pindar?

Pindar Latin: Pindarus; c. 518 - 438 BC) wani mawaƙin Girkanci ne na tsohuwar Girkanci daga Thebes. Daga cikin mawaƙan waƙoƙin waƙoƙi guda tara na tsohuwar Girka, aikinsa shine mafi kyawun kiyayewa.

"Kusan dukkan ƙanshin nasara na Pindar biki ne na nasarar da masu fafatawa suka samu a bukukuwan Panhellenic kamar Wasannin Olympian".

"Daga cikin wannan katako mai fadi da banbanci, kawai epinikia - odes da aka rubuta don tunawa da nasarorin 'yan wasa - tsira cikin cikakkiyar sifa;"

Ga ingantattun Littafi Mai Tsarki na ayoyi 17 da 18:

17 Sa'an nan Dawuda ya rera waƙar makoki saboda Saul da Jonatan ɗansa.
18 Ya umarce su su koya wa mutanen Yahuza waƙar baka. Ga shi, an rubuta a littafin Yashar.

CIKIN BAYANIN BAYANI YANA BANBANCI

Mai-Wa'azi 3
1 Ga kowane al'amari akwai lokaci, da kuma kowane al'amari a ƙarƙashin sararin sama:
2 Lokacin haifuwa, da lokacin mutuwa; lokacin shuka, da lokacin girbi abin da aka shuka;
3 Lokacin kashewa, da lokacin warkarwa; lokacin rushewa, da lokacin ginawa;

4 Lokacin kuka, da lokacin dariya; lokacin makoki, da lokacin rawa;

5 Lokacin jefar da duwatsu, da lokacin tattara duwatsu tare. lokacin rungumar juna, da lokacin kauracewa rungumar juna;
6 Lokacin samun, da lokacin ɓacewa; lokacin kiyayewa, da lokacin jefawa;

7 Lokaci yaga, da lokacin dinki; lokacin yin shiru, da lokacin magana;
8 Lokacin ƙauna, da lokacin ƙiyayya; lokacin yaƙi, da lokacin salama.

SON ALLAH

II Samuel 1: 26 [kjv]
Na damu ƙwarai saboda ku, ɗan'uwana Jonatan: Ka yi mini daɗi ƙwarai: Ƙaunarka gare ni abin al'ajabi ne, ya zarce ƙaunar mata.

A cikin wannan ayar, an yi amfani da kalmar “ƙauna” sau biyu kuma sau biyu, tana nufin ƙaunar Allah, wadda aka yi dalla-dalla a cikin 13 Korintiyawa XNUMX.

A cikin Septuagint, fassarar Girkanci na tsohon alkawari, kalmar Helenanci agape [Ƙarfin #26], wanda zai iya samo asali ne kawai daga kyautar ruhu mai tsarki kuma ba shi da wata alaƙa da soyayya ta ɗan luwadi, wadda ita ce ƙauna ta karya.

A ƙasa za ku ga halaye guda 14 na ƙaunar Allah, da ƙarin bayani.

14 shine 7 [yawan kamala na ruhaniya] sau 2 [yawan kafa ko rarraba, dangane da mahallin; anan shine kafuwa, don haka muna da kamalar ruhi da aka kafa cikin ƙaunar Allah.

I Korintiyawa 13 [Littafi Mai Tsarki]
1 Idan na yi magana da harsunan mutane da na mala'iku, amma ba ni da ƙauna, to, na zama amo ne kawai, ko kuge mai hayaniya.
2 In kuwa ina da baiwar annabci, in kuma fahimci dukan asirai, na mallaki dukan ilimi. In kuwa ina da bangaskiya duka domin in kawar da duwatsu, amma ba ni da ƙauna, ni ba kome ba ne.

3 Idan na ba da dukan abin da nake da shi don in ciyar da matalauta, in kuma na miƙa jikina don a ƙone ni, amma ba ni da ƙauna, ba abin da zai yi mini da kome ba.
4 Ƙaunar tana daurewa da haƙuri da kwanciyar hankali, ƙauna mai kirki ne mai tunani, kuma ba mai kishi ko kishi; ƙauna ba ta yin girman kai kuma ba ta da girman kai ko mai girman kai.

5 Ba damuwa ba ne; ba neman kai ba ne, ba a fushi ba; Ba la'akari da rashin kuskure ba.
6 Ba ya murna da rashin adalci, amma yana farin ciki da gaskiyar.

7 Love yana daukan dukkan abubuwa [ko da kuwa abin da ya zo], ya yi imani da kome duka, yana fatan dukkan abubuwa [kasancewa da haɗuwa a lokuta masu wuya], yana daurewa ga dukkan kome [ba tare da raunana ba].
8 Ƙaunar ba ta taɓa kasa ba (ba ta ƙare ko ƙare). Amma annabce-annabce za su shuɗe. saboda harsuna, za su gushe; amma kyautar kyauta ta musamman, za ta shuɗe.

9 Gama mun sani a wani bangare, kuma muna yin annabci a wani bangare (domin mu sani ne m, kuma ba cikakke).
10 Amma sa'ad da abin da yake cikakke kuma cikakke ya zo, abin da bai cika ba da bangaranci zai shuɗe.

11 Sa'ad da nake ƙarami, nakan yi magana kamar yaro, Ina tunani kamar yaro, Ina tunani kamar yaro. Sa'ad da na zama mutum, na kawar da abubuwan yara.
12 Gama yanzu [a wannan lokacin ajizanci] muna gani a cikin madubi a cikin duhu, amma sa'an nan (idan lokacin kammala ya zo za mu ga gaskiya) fuska da fuska. Yanzu na sani a wani bangare [kawai a guntu], amma sa'an nan zan sani sarai, kamar yadda Allah ya san ni.

13 Kuma a yanzu akwai saura: bangaskiya [tsayayyar dogara ga Allah da alkawuransa], bege [m begen ceto na har abada], kauna [ƙaunar da ba son kai ga wasu girma daga cikin aunar Bautawa a gare ni], wadannan uku [mafi alherin alheri]; amma mafi girman wadannan shine soyayya.

TAKAITA