Yadda za a tabbatar da mene ne sabo ga Ruhu Mai Tsarki!

Gabatarwa

An fara buga wannan a ranar 10/3/2015, amma yanzu ana sabuntawa.

Sabo ga Ruhu Mai Tsarki ko kuma Ruhu Mai Tsarki kuma an san shi da zunubi marar gafartawa.

Akwai ayoyi 5 a cikin bisharar [an jera a ƙasa] waɗanda ke magana game da saɓo ga Ruhu Mai Tsarki kuma wasu ayoyi ne da ba a fahimta ba a cikin Littafi Mai Tsarki. 

Matiyu 12
31 Saboda haka ina gaya muku, duk laifin zunubi da sāɓo za a gafarta wa mutane, amma sāɓo gāba da Ruhu Mai Tsarki ba za a gafarta wa mutane ba.
32 Duk wanda ya faɗo maganar Ɗan Mutum, za a gafarta masa, amma duk wanda ya yi maganar Ruhu Mai Tsarki, ba za a gafarta masa ba, ko a wannan duniyan, ko a duniya mai zuwa.

Mark 3
28 Hakika, ina gaya muku, za a gafarta wa dukan mutane zunubansu, da kuma saɓo, duk abin da suka yi na saɓo.
29 Amma wanda ya yi sāɓo da Ruhu Mai Tsarki bai sami gafartawa ba, amma yana cikin hatsarin hallaka ta har abada.

Luka 12: 10
Duk mai yin maganganun Ɗan Mutum, za a gafarta masa, amma wanda ya sāɓa wa Ruhu Mai Tsarki, ba za a gafarta masa ba.

Ta yaya za mu tabbatar da menene zunubin da ba ya gafartawa, saɓo ga Ruhu Mai Tsarki?

Kowa yana gaggawa a cikin waɗannan kwanaki masu wahala na tsira da ha'inci, don haka za mu yanke kanmu mu mai da hankali ga ayoyin Matiyu 12.

Wadanne takamaiman dabaru kuke da su kuma waɗanne ƙwarewar tunani mai mahimmanci za ku yi amfani da su don warware wannan ma'auni na ruhaniya?

Idan ma ba mu san inda za mu nemi amsar ba, ba za mu taɓa samun ta ba.

Akwai 2 kawai muhimmiyar hanyoyin da Littafi Mai Tsarki ya fassara kansa: a cikin ayar ko a cikin mahallin.

Don haka bari mu sami gaskiya a nan - yi waɗannan ayoyi 2 a cikin Matta 12 gaske bayyana menene sabo ga Ruhu Mai Tsarki?

Matiyu 12
31 Saboda haka ina gaya muku, duk laifin zunubi da sāɓo za a gafarta wa mutane, amma sāɓo gāba da Ruhu Mai Tsarki ba za a gafarta wa mutane ba.
32 Duk wanda ya faɗo maganar Ɗan Mutum, za a gafarta masa, amma duk wanda ya yi maganar Ruhu Mai Tsarki, ba za a gafarta masa ba, ko a wannan duniyan, ko a duniya mai zuwa.

No.

Don haka, dole ne amsar ta kasance cikin mahallin.

Boom! An riga an magance rabin matsalarmu.

Akwai nau'ikan mahallin guda biyu kawai: nan take da kuma nesa.

Abin da ke faruwa a nan kusa shi ne ƴan ayoyin da ke gaba da bayan ayar da ake tambaya.

Mahallin nesa zai iya zama dukan sura, littafin Littafi Mai Tsarki ayar tana cikin ko ma dukan OT ko NT.

Ina ƙarfafa ku ku karanta Matta 12: 1-30 kuma ku tabbatar da ƙwaƙƙwaran mene ne zunubin da ba ya gafartawa.

Ba za ku iya ba.

Haka kuma babu wanda zai iya saboda amsar ba ta nan.

Don haka, dole ne amsar ta kasance cikin mahallin nan take BAYAN ayoyin da ake tambaya.

Matsalarmu ta sake yanke rabi.

Kowa ya kasance yana kallon wurin da bai dace ba yana hasashe RUWAN KARNI!

Shin Shaiɗan zai iya yin wani abu da hakan?

A cikin aya ta 31, wanene “kai” ke nufi?

Matiyu 12: 24
Amma da Farisiyawa suka ji haka, sai suka ce, "Ai, wannan Ba'alzabul, sarkin aljannu yake fitar da aljannu.

Yesu yana magana da wasu rukunin Farisawa, ɗaya daga cikin shugabannin addinai da yawa a lokacin da kuma wurin.

33 Ko dai ku kyautata itacen, 'ya'yansa kuma su kyautata; Ko kuwa ku sa itace ta ɓata, 'ya'yansa kuma su ɓata: gama itacen da 'ya'yansa suka san shi.
34 Ya ku mutanen macizai, ta yaya za ku, da yake mugaye, za ku yi magana mai kyau? Domin daga cikin yalwar zuciya baki yakan yi magana.
35 Mutumin kirki daga cikin kyakkyawar taskar zuciyarsa ya kan fitar da abubuwa masu kyau, mugun kuma daga cikin mugun taska ya kan fitar da mugayen abubuwa.

Aya ta 34 ita ce amsar.

[Lexicon na Matiyu 12: 34]  Ga yadda ake yin bincikenku na littafi mai tsarki don ku iya tabbatar da gaskiyar maganar Allah da kanku.

Yanzu je zuwa kan shuɗi a cikin ginshiƙi, ginshiƙi mai ƙarfi, layin farko, mahaɗin #1081.

Ma'anar tsara
Strongarfafawar Strongarfi # 1081
gennema: zuriya
Sashe na Magana: Noun, Neuter
Harshen Sautin Magana: (ghen'-nay-mah)
Ma'anar: zuriya, yaro, 'ya'yan itace.

Maganar ruhaniya, waɗannan Farisawa ’ya’ya ne, zuriyar macizai! 

Idan aka sake ambaton wannan jadawalin mai launin shudi, sai a shiga shafi mai karfi, a danganta # 2191 - ma'anar viper.

Strongarfafawar Strongarfi # 2191
echidna: viper
Sashe na Harshe: Noun, Mata
Harshen Sautin Magana: (ekh'-id-nah)
Ma'anar: maciji, maciji, maciji.

Taimakawa nazarin kalma
2191 éxidna - yadda ya kamata, maciji mai dafi; (a alamance) kalmomin zuga waɗanda ke sadar da dafi mai haɗari, tare da amfani da sabo. Wannan yana sauya mai ɗaci ga mai zaƙi, haske ga duhu, da sauransu. 2191 / exidna (“viper”) sannan ya nuna tsananin ɗumbin sha'awar juya abin da ke gaskiya ga abin da yake ƙarya.

James 3
5 Haka nan harshe ƙanƙanta ne, yana alfahari da manyan abubuwa. Ga shi, babban al'amari kaɗan ne na kunna wuta!
6 Harshe kuma wuta ne, duniyar mugunta: haka harshe yake cikin gaɓaɓuwan mu, har yana ƙazantar da dukan jiki, yana kuma ƙone hanyar yanayi. Kuma an kunna shi a cikin wutar Jahannama.

Taimakawa nazarin kalma
1067 geenna (fassara kalmar Ibrananci, Gêhinnōm, “kwarin Hinnom”) – Jahannama, watau jahannama (kuma ana kiranta “tafkin wuta” a Ruya ta Yohanna)].

7 Gama kowane irin dabba, da tsuntsaye, da macizai, da abubuwa iri iri a cikin teku, sun kasance suna da daraja, an kuma shahara da su.
8 Amma harshe ba mai iya horas da [na halitta mutum na jiki da kuma rai]; mugun abu ne marar kaifi, cike da guba mai kisa>>me yasa? saboda ruhun shaidan yana ƙarfafa kalmomin da suka saba wa maganar Allah.

Ba wai kawai Farisiyawa 'ya'yan jinsi ba ne, amma sun kasance' ya'yan guba macizai

Babu shakka su ba na zahiri ba ne, ƴaƴan macizai masu dafi domin aya ta 34 siffa ce ta magana da ke jaddada abin da suka haɗa da: dafin; danganta dafin ruwa na maciji da dafin ruhaniya na Farisawa = koyaswar shaidanu.

I Timothy 4
1 Yanzu Ruhun yayi magana a fili, cewa a karshen zamani wasu za su rabu da bangaskiya, suna sauraron ruhaniya ruhohin, da kuma koyarwar shaidan;
2 Magana yana cikin lalata; Suna tare da lamirinsu tare da baƙin ƙarfe mai zafi;

Tunda su 'ya'yan vipers ne masu guba, wanene ubansu?

[Duba a fagen yaƙin tauraro inda Darth Vader ya faɗi sanannen cewa, "Ni ne mahaifinku!"]

Farawa 3: 1
To, macijin ya fi kowane irin dabba wanda Ubangiji Allah ya yi. Sai ya ce wa matar, "Hakika, Allah ya ce, 'Kada ku ci daga kowane itace na gona?'

Kalmar “subtil” ta fito daga kalmar Ibrananci arum [Ƙarfin #6175] kuma tana nufin maƙarƙashiya, wayo da hankali.

Idan ka duba kalmar dabara a cikin ƙamus, tana nufin ƙware a cikin makirci ko mugun nufi; ya zama mai wayo, mayaudari ko yaudara;

Maciji yana daya daga cikin sunaye daban-daban na shaidan, yana mai da hankali kan nau'ikan halaye kamar wayo, dabara da yaudara.

Ma'anar maciji
suna
1. maciji.
2. wani mutum mai lalata, mai yaudara, ko mugun mutum.
3. Iblis; Shai an. 3: 1-5.

Ma'anar # 1 kwatanci ce ta alama ta miyagu Farisawa [kamar yadda Yesu Kiristi ya kira su]. yayin da ma'anar #2 shine mafi zahiri.

Kalmar “maciji” a cikin Farawa 3: 1 ta fito ne daga kalmar Ibrananci nachash [Strong's # 5175] kuma tana nufin maciji, ainihin kalmar da Yesu ya bayyana su da ita.

Don haka uban ruhaniya na miyagun Farisawa a cikin Matta 12 shine maciji, Iblis.

Saboda haka saɓon da Farisawa suka yi wa Ruhu Mai Tsarki, sun zama ɗan Iblis, suka mai da shi ubansu, wanda ya sa suka kasance da muguwar zuciya, wanda ya sa suka yi zagi ga Allah = zagi.

Luka 4
5 Sai Iblis ya ɗauke shi zuwa wani dutse mai tsayi, ya nuna masa dukan mulkokin duniya a cikin ɗan lokaci kaɗan.
6 Sai shaidan ya ce masa, "Duk wannan iko zan ba ka, da kuma ɗaukarsu. Gama an ba ni shi. kuma wanda na so, zan ba shi.
7 Idan za ku bauta mini, duk zasu zama naku.

WANNAN shine ainihin zunubin saɓo ga Ruhu Mai Tsarki: bauta wa shaidan, amma a cikin wayo, ta hanya kai tsaye - ta cikin masarautun wannan duniya, da dukan kuɗin duniya, iko, iko da ɗaukaka.

Ma'anar sabo
Strongarfafawar Strongarfi # 988
blasphemia: ƙiren ƙarya
Sashe na Harshe: Noun, Mata
Harshen Sautin Magana: (blas-fay-me'-ah)
Ma'anar: m ko magana marar lahani, saɓo.

Taimakawa nazarin kalma
Fahimci: 988 blasphēmía (daga blax, "sluggish / slow," da 5345 / phḗmē, "suna, suna") - sabo - a zahiri, a hankali (raggo) don kiran wani abu mai kyau (da gaske yana da kyau) - da jinkirin gano menene hakika mummunan abu ne (wannan da gaske sharri ne).

Zagi (988 / blasphēmía) "sauya" daidai don kuskure (kuskure ga daidai), watau ya kira abin da Allah ba ya so, "daidai" wanda "ya musanya gaskiyar Allah da ƙarya" (Ro 1:25). Duba 987 (blasphēmeō).

A wasu kalmomin, ya ƙunshi ƙarya, wanda kawai zai samo asali ne daga shaidan.

Ishaya 5: 20
Bone yã tabbata ga waɗanda suke kiran mũnanãwa da alhẽri da alhẽri mai kyau. Waɗanda suka sa duhu ya zama haske, Haske kuma ya zama duhu. Waɗanda suke ƙyamar abin da za a yi daɗin ƙanshi.

SHIN KA YI ZUNUBAN DA BABU GAFARA WANDA YAKE ZAGI GA RUHU MAI TSARKI?

To yanzu da muka sani abin da zagin Ruhu Mai Tsarki shi ne, ta yaya za mu san ko mun aikata ko a'a?

Kyakkyawan tambaya.

Yana da sauƙi.

Kawai kwatanta halayen waɗanda suka aikata zunubin da ba a gafartawa da naku kuma ku ga ko sun dace.

Shirya?

Maimaitawar Shari'a 13: 13
Wasu mutane, 'ya'yan Belial, sun fita daga cikinku, suka janye mazaunan birnin, suna cewa,' Bari mu tafi mu bauta wa gumaka, waɗanda ba ku sani ba. '

Kalmar belial ta fito daga kalmar Ibrananci beliyyaal [Mai ƙarfi #1100] kuma yana nufin rashin amfani; ba tare da riba ba; mai kyau-don-komai, wanda shine cikakken bayanin shaidan da 'ya'yansa.

A wurin Allah suna da a korau darajar sifili, idan kun sami fifiko.

2 Bitrus 2: 12
Amma waɗannan, kamar namomin jeji, waɗanda aka yi don a kama su a hallaka su, suna zagin abubuwan da ba su fahimta ba. kuma za su halaka a cikin ɓarnarsu.

Don haka, ku:

  • shugaban gungun mutane masu yawa
  • wanda ke yaudararsu da yaudararsu
  • zuwa cikin bautar gumaka [bauta mutane, wurare ko abubuwa maimakon Allah ɗaya na gaskiya]

Akalla kashi 99% na mutanen da ke karanta wannan an tace su a nan, a farkon ayar!

Wani taimako, dama?

Babu damuwa aboki. Ubangiji mai kyau yana da bayanka.

Yanzu rukuni na gaba na halayensu:

Misalai 6
16 Waɗannan abubuwa shida ne Ubangiji yake ƙi. Haka kuma, bakwai suna da ƙyama a gare shi.
17 Ƙaƙama mai girmankai, harshe ƙarya, da hannuwan da suka zub da jini marar laifi,
18 Zuciyar da ke ƙaddara tunanin mugunta, ƙafafun da suke gaggawa a guje wa mugunta,
19 K.Mag 14.33M.Sh 28.33M.Sh 28.33Mar 14.33M.Sh 28.33Mar 14.33Mar 14.33Mar 14.38Mar 14.33Mar 14.33Mar 14.38Mar 14.33Mar 14.33Mar 14.33Amos 5.8 Mutumin ƙarya da yake faɗar ƙarya, da kuma wanda yake shuka jayayya tsakanin 'yan'uwa.

Kuna da duk waɗannan halayen guda 7?

  1. A duba girman kai – kun cika haka? ilimin halittu girman kai da girman kai cewa ba za a taba gyarawa ba?
  2. Harshe ƙarya – shin kai al’ada ce kuma kwararre makaryaci ba tare da nadama ba ko?
  3. Hannun da suka zub da jini marar laifi - Shin kuna da laifin yin oda ko aiwatar da kisan kai na farko a kan mutane marasa laifi?
  4. Zuciyar da ke ƙaddara tunanin kirki - Shin kuna ƙirƙira kowane irin mugun abu da mugayen abubuwa don aikata kuma a zahiri ku aiwatar da su?
  5. Feet da suke gaggauta gudu zuwa ɓarna - Shin kuna aikata abubuwa da yawa na haram, fasikanci, rashin ɗa'a, mugunta da ɓarna?
  6. Shaidan ƙarya wanda yake faɗar ƙarya - shin kuna zargin mutane da mugunta, a ciki da wajen shari'a, har ma da rantsuwa [karkacin rantsuwa], ba tare da la'akari da mutuwar wanda ake tuhuma ba ko a'a, kuma ba shakka, ba tare da nadama ba kuma ku tafi har zuwa ga hujjar ku. mugunta ko karya game da shi - kuma?
  7. Wanda yake yin jayayya tsakanin 'yan'uwa - Shin kuna haifar da wariyar launin fata, yaƙe-yaƙe, tarzoma, ko wasu nau'ikan rarrabuwa tsakanin ƙungiyoyin mutane, musamman Kiristoci, ba tare da nadama ba?

Babu wanda ya isa ya sami duka 10 a wannan lokacin.

Yanzu don halayyar #11.

I Timothy 6
9 Amma masu arziki za su fada cikin jaraba da tarko, da kuma cikin sha'awar sha'awa da bala'in da yawa, wanda ya nutsar da mutane cikin hallaka da lalata.
10 Ma da so kudi shine tushen dukan mugunta: wanda yayin da wasu suka yi sha'awar bayan haka, sun ɓace daga bangaskiya, suka soki kansu ta hanyar baƙin ciki da yawa.

Babu laifi a zama mai arziki. Matsalar ita ce lokacin da kake cike da kwadayi cewa zama mai arziki shine kawai abu a rayuwarka kuma kana shirye ka yi. wani abu [kamar miyagun abubuwa 7 da aka jera a Misalai 6] don samun ƙarin kuɗi, iko da iko.

Kudi ne kawai matsakaicin musayar.

Ba komai ba ne illa tawada a kan takarda, ko hadakar karfen da aka yi ta zama tsabar kudi, ko kuma a zamanin yau, kudi na dijital da aka kera a kwamfuta, don haka kudi ba shi ne tushen dukkan sharri ba. da ƙaunar kudi wanda shine tushen dukan mugunta.

Matiyu 6: 24
Babu wani mutum da zai iya bauta wa ubangiji guda biyu: domin ko dai ya kiyayya da ɗaya, kuma ya so ɗayan; ko kuwa zai riƙe shi, kuma ya raina ɗayan. Ba za ku iya bauta wa Allah da mammon ba.

Akwai nau'i na magana a cikin wannan aya kuma yadda yake aiki shine wannan:
Kuna riƙe wanda kuke ƙauna kuma kuna raina wanda kuke ƙi.

Idan kuɗi da iko su ne ubangijinku, kuma kuzari ne ku wanene, to, kuna da sha'awar kuɗi, wanda shine tushen dukan mugunta.

Idan ana sarrafa kuɗi yadda ya kamata, kuɗi na iya zama bawa nagari, amma tare da mugun hali na zuciya, mugun ubangidansa ne.

Don haka idan kana da duka halaye guda 3 daga Kubawar Shari’a 13 DA dukkan halaye guda 7 da aka jera a Misalai 6 da kuma son kuɗi a cikin 6 Timothawus sura 81, to da akwai kyakkyawan zarafi a haife ka daga zuriyar macijin [akwai wasu halaye da yawa kamar da kyau, kamar kasancewa: (mai ƙiyayya ga Ubangiji – Zabura 15:2; ko kuma ‘ya’ya la’ananne – 14 Bitrus XNUMX:XNUMX)).

Don haka bari mu sami ƙarin haske game da wanene waɗannan Farisawa da gaske suke daga mahallin mai nisa na Matta 12: [wannan ba duk bayanin da ke kansu ba ne, kaɗan kaɗan].

  • Na farko, a cikin Matta sura 9, sun yi wa Yesu ƙarya cewa ya fitar da wani ƙaramin ruhin shaidan da babba domin su kansu aljannu suke yi, don haka munafukai ne.
  • Na biyu, a cikin aya na biyu na Matiyu 12, sun ƙara zargin Yesu da ƙarya
  • Abu na uku, Yesu ya warkar da mutum a ranar Asabar da yake da ƙwaƙwalwar hannu a cikin majami'a. Farisiyawa sun mayar da martani game da hanyar da za su kashe shi, don hallaka shi duka!

Wannan ya bayyana dukan laifin ƙarya game da Yesu.

Wannan ya bayyana mãkircin ya kashe Yesu kawai domin ya warkar da wani mutum mai ƙumshi a ranar Asabar.

Akwai halaye guda 2 daidai a cikin Misalai 6: mashaidin ƙarya kuma suna ƙulla makirci a kan yadda za a kashe Yesu, [kawai don warkar da mutum a ranar Asabar = zubar da jini marar laifi; Kisan kai na gaskiya yana faruwa ne lokacin da wani aljanun kisa ya kama shi, ba wai lokacin da mutum ya kashe wani da gaske ba don kare kansa ba. Su ma shugabanni ne da suka yaudari mutane zuwa bautar gumaka [Kubawar Shari’a 13], yanzu suna da halaye guda 3 na mutanen da aka haifa daga zuriyar maciji.

Amma duk wannan ba kome ba ne. Akwai 'ya'ya maza na ruhaniya na dubban shekaru.

Farawa 3: 15
Kuma zan sanya kiyayya tsakanin ka [shaidan] da matar, kuma tsakanin zuriyar ka [zuriyar shaidan = zuriyar ta, mutanen da suka sayar da rayukan su ga shaidan] da zuriyar ta; shi za ya ƙuje kanka, kai kuma za ka ƙuje duddugensa.

Don haka mutanen da aka haifa daga zuriyar maciji sun kasance tun daga Kayinu, mutum na farko haifaffe a hanyar duniya a cikin Farawa 4. Kayinu ya kashe ɗan'uwansa, kuma Farisawa sun ƙulla hanyar da za su kashe Yesu Kristi. Kalmomin Kayinu na farko da aka rubuta a cikin Littafi Mai Tsarki ƙarya ce, kamar shaidan.

John 8: 44
Ku na ubanku, Iblis ne, za ku kuma yi sha'awar ubanku. Shi mai kisan kai ne tun daga farkon, kuma bai zauna cikin gaskiya ba, domin babu gaskiya a cikinsa. Sa'ad da yake faɗar ƙarya, sai ya faɗi kansa, gama shi maƙaryaci ne, mahaifiyarsa kuma.

Anan a cikin Yahaya, Yesu yana fuskantar wata ƙungiyar malaman Attaura da Farisiyawa, a wannan lokaci a cikin haikalin a Urushalima. An haife su ne daga zuriyar maciji, amma ba duk shugabannin addinai ba ne 'ya'yan' yan shaidan, wasu daga cikin su, kamar yadda muke a duniya a yau.

A cikin littafin Ayyukan Manzanni, shekaru masu yawa daga baya, babban manzo Bulus ya fuskanta ya kuma rinjayi mai sihiri wanda aka haifa daga zuriyar maciji.

Ayyukan 13
8 Amma Elimas mai sihiri (don haka sunansa a ma'anarsa) ya tsayayya da su, yana neman ya juya mataimakin daga bangaskiya.
9 Sai Shawulu (wanda ake kira Bulus), cike da Ruhu Mai Tsarki, ya ɗaga ido a kansa.
10 Ya ce, "Kai mai cike da dukan lalata da mugunta, kai ɗan Iblis, maƙiyin dukan adalcinka, Ba za ka daina karkatar da hanyoyi na gaskiya na Ubangiji ba?

Rukuni guda biyu na zunubi: mai gafartawa da wanda ba a gafartawa ba

I Yahaya 5: 16
Idan mutum ya ga ɗan'uwansa ya yi zunubi wanda bai mutu ba, zai roƙa, zai ba shi rai domin waɗanda ba su aikata zunubi ba har ma da mutuwa. Akwai zunubi zuwa mutuwa: Ba na ce zai yi addu'a domin ita ba.

"Akwai zunubin da zai kai ga mutuwa: Ban ce zai yi addu'a dominsa ba." - wannan shine zunubin maida Iblis Ubangijinka. Babu amfani a yi ma wadannan mutane addu'a domin sune yadda suke saboda zuriyar iblis a cikinsu ba za a iya canzawa, warkarwa ko cirewa ba, kamar yadda itacen pear yake da ikon canza irin bishiyar.

Wannan shine kadai zunubin da ba za'a gafarta masa ba saboda duk iri yana dawwamamme. Ba cewa Allah baya gafarta masa ba ko kuma ba zai iya gafarta masa ba, amma gafarar ba ta da wani muhimmanci ga mutumin da aka haifa daga zuriyar maciji.

Dalili kuwa shi ne, ko da sun sami gafara daga Allah, to me? Irin Iblis zai kasance a cikin su har yanzu. Har yanzu za su yi dukan waɗannan mugayen abubuwan cikin Kubawar Shari’a, Karin Magana da XNUMX Timothawus [ƙaunar kuɗi].  

Don haka yanzu duk wannan yana da ma'ana: idan ka sayar da ranka ga shaidan har ya zama dansa, to za ka kasance cikin la'ana ta har abada ba idan ka yi wasu munanan abubuwa nan da can ba.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail