category: Connections

Hanyoyin Littafi Mai Tsarki: wata fahimtar fahimtar juna

Tare da nauyin 1,189, 31,000 + ayoyi da kuma kalmomin 788,000 a cikin Littafi Mai Tsarki na King James, akwai ƙarancin haɗuwa da kalmomi, kalmomi da ra'ayoyin da zasu koya daga.

A gaskiya, kalmar Girmanci sune amfani da 7 sau da yawa cikin Littafi Mai Tsarki kuma 7 shine yawan haɗin ruhaniya.

An fassara shi “fahimta” a cikin Kolosiyawa 1: 9

Kolossiyawa 1: 9
Saboda haka kuma, tun daga ranar da muka ji shi, ba mu daina yin addu'a a gare ku, kuma muna so ku cika da sanin nufinsa cikin dukan hikima da ruhaniya fahimtar;

Yanzu duba ma'anar shi:

a guje tare, fahimta
Amfani: hadawa a hankali, saboda haka: fahimtar juna, fahimtar hankali, hankali.

Taimakawa nazarin kalma
Sakamakon: 4907 Sýnesis (daga 4920 / syníēmi) - yadda ya dace, abubuwan da suka hada tare don fahimtar juna, watau ma'anar haɗin da ke haɗa da gaskiyar abin da ba a fahimta ba. Dubi 4920 (synneēmi).

Ga mai imani, wannan “yana haɗa ɗigo” ta hanyar tsarkakewa, tunani mai motsawa (wanda aka aikata ƙarƙashin Allah). Wannan amfani mai kyau na 4907 / sýnesis ("haɗin da aka haɗa") ya faru a cikin: Mk 12:23; Lk 2:47; Afisawa 3: 4; Kol 1: 9,22; 2 Tim 2: 7.

Wannan kalmar ana amfani da shi a cikin wallafe-wallafen Helenanci don bayyana tsarin 2 ƙananan koguna suna gudana tare don samar da babbar kogi.

Magana game da haɗuwa da sabon fahimtar maganar Allah da rayuwa kanta!

Ina da jerin girma na ayoyin Littafi Mai Tsarki da sassan nassi waɗanda ke da alaƙa iri ɗaya tare domin ku iya yin sabbin alaƙa kuma ku sami sabon haske na ruhaniya don gina iyawar ku da fahimtar kalmar.

Galatiyawa 6
7 Kada ku yaudare; Ba a ba'a Allah ba, gama abin da mutum ya shuka, shi ne zai girbe.
8 Domin wanda ya shuka ga jikinsa, daga jiki zai girbe lalacewa. Amma wanda ya shuka ga Ruhu, na Ruhu zai girbe rai madawwami.
9 Kuma kada mu damu da yin aiki nagari: gama a lokacin da za mu girbe, idan ba mu raunana ba.

Hosea 10
12 Ku yi shuka da kanku da adalci, ku girbe da jinƙai. ku fasa faɗuwarku: gama lokaci ya yi da za ku nemi Ubangiji, Har ya zo ya zubo muku adalci.
13 Kun nome mugunta, kun girbe mugunta. Kun ci 'ya'yan ƙarya, Domin ka dogara ga hanyarka, da yawan jarumawanka.



Ayyukan 17
5 Amma Yahudawan da ba su ba da gaskiya ba, suka yi kishi, suka kama waɗansu fasikai daga cikin mayaƙa, suka tara jama'a, suka tayar wa dukan birnin hargitsi, suka kai wa gidan Yason hari, suka yi ta nema. fitar da su ga mutane.
6 Da ba su same su ba, sai suka jawo Yason da waɗansu ʼyanʼuwa zuwa wurin sarakunan birnin, suna ta kuka, suna cewa, “Waɗannan da suka yi zunubi. juya duniya juye sun zo nan ma;

Zabura 146: 9
Ubangiji yana kiyaye baƙi. Ya taimaki marayu da gwauruwa, Amma yakan bi hanyar masu mugunta yana juyawa.

Saboda siffa na magana izni, Allah damar Hanyar mugaye da za a juyar da su. Abin da suka dinka kawai suke girbi.

Sai mugaye suka zargi mutanen Allah da ƙarya cewa suna jawo matsalar, kuma a zahiri, Shaiɗan ne yake aiki ta wurin miyagu. Wato, miyagu suna zargin mutanen Allah game da abin da suka yi wa kansu.



James 1: 1
Yakubu, bawan Allah da na Ubangiji Yesu Almasihu, ga kabilu goma sha biyu waɗanda aka warwatsa waje, gaisuwa.

Ni Bitrus 1: 1
Bitrus, manzon Yesu Almasihu, zuwa ga baƙi da suka warwatsu ko'ina cikin Fantas, Galatiya, Kapadokiya, Asiya, da Bitiniya.

A cikin Yaƙub 1:1, kalmomin Ingilishi “sun warwatse” kuma a cikin 1 Bitrus 1:XNUMX, kalmar nan “warwatse ko’ina” kalma ɗaya ce ta Helenanci diaspora, wadda a zahiri tana nufin tarwatsewa. Yana nufin Yahudawa da suka watsu a cikin daular Roma, saboda tsanantawa.



Ishaya 24
14 Za su ɗaga muryarsu, Za su raira waƙa don ɗaukakar Ubangiji, Za su yi kuka da babbar murya daga bahar.
15 Domin haka ku yabi Ubangiji da ƙonawa, Ku yabi sunan Ubangiji Allah na Isra'ila a cikin tsibiran teku.
16 Daga iyakar duniya mun ji waƙoƙi, Ko da yabo ga adalai. Amma na ce, Ƙarƙasata, raɗaɗina, kaitona! mayaudaran dillalai sun yi ha'inci; I, mayaudaran dillalai sun yi ha'inci ƙwarai.

Ishaya 24:15 ya ambaci ɗaukaka Allah a cikin gobara.

Ayyukan 2
3 Kuma sun bayyana a gare su harsunansu masu launi kamar na wuta, kuma ya zauna a kan kowanne daga cikinsu.
4 Kuma dukansu sun cika da Ruhu Mai Tsarki, suka fara magana da wasu harsuna, kamar yadda Ruhun ya ba su magana.

Ranar Fentikos ta ambaci wuta da magana cikin harsuna, wanda shine hanyar ɗaukaka Allah.

Ishaya 24:16 ya ambaci waƙoƙi da kuma iyakar duniya.

Ayukan Manzanni 1:8 ta ambata ainihin wannan furci, “mafificin duniya” a yanayin magana cikin harsuna kuma.

Ayyukan Manzanni 1: 8
Amma za ku sami iko, bayan haka da Ruhu Mai Tsarki [Kyautar Ruhu Mai Tsarki] ya sauko muku, za ku kuwa zama shaiduna a Urushalima, da cikin dukan Yahudiya, da Samariya, da kuma iyakar duniya.

Dangane da wannan, 1 Korinthiyawa na ambata rera waƙa da fahimta da rera waƙa cikin harsuna, wanda ke ɗaukaka Allah ta hanyar bayyanar da baiwar ruhu mai tsarki wadda ke magana cikin harsuna.

I Korintiyawa 14: 15
Menene to? Zan yi addu'a da ruhu, zan yi addu'a da fahimta kuma: Zan raira waƙa da ruhu, in raira waƙa da fahimta kuma.

Dangane da wannan, dubi 2 Timotawus!

II Timothy 1: 6
Sabõda haka, Ina tunatar da ku cewa za ku tashi baiwar Allah, wadda ke cikinki ta wurin sanya hannuwana.

Kalmar nan, “da ka tada” ita ce kalmar Helenanci anazópureó, wanda ke nufin “saɗawa; Ina kunna wuta, in hura wutar".

Baiwar Allah baiwa ce ta ruhu mai tsarki. Akwai hanya 1 kawai don tada wannan baiwar, don bayyana ikon ruhaniya a ciki, kuma shine yin magana cikin harsuna.



Ayyukan Manzanni 13: 11
Yanzu ga shi, ikon Ubangiji yana tare da kai, za ka makance, ba za ka ga rana ba har wani lokaci. Nan da nan sai gajimare da duhu suke a kansa. sai ya yi ta neman neman jagoransa.

A wannan ayar, manzo Bulus ya yi amfani da alamun ruhu mai tsarki kuma ya yi nasara a kan Elimas mai sihiri, wanda ɗan Iblis ne.

II Bitrus 2: 17
Waɗannan rijiyoyi ne marasa ruwa, gajimare da guguwa ke ɗauka; Wanda aka keɓe hazo na duhu har abada.

Yana da ban sha'awa a lura cewa ɗan shaidan a cikin Ayyukan Manzanni 13 ya ci nasara kuma ya sami hazo da duhu da ɗiyan shaidan a cikin XNUMX Bitrus an keɓe su don hazo na duhu kuma.



Romawa 1: 23
Kuma canza ɗaukakar Allah marar ruɗuwa cikin siffar da aka yi kamar mutum marar lalacewa, da tsuntsaye, da dabbobin dabbobi huɗu, da abubuwa masu rarrafe.

Ni Bitrus 1: 23
An haife ku, ba na lalacewa ba, amma na ruɓaɓɓe, ta wurin Maganar Allah, wanda yake da rai har abada.

Kalmar nan “mara lalacewa” a cikin Romawa 1:23 ita ce kalmar Helenanci ɗaya da kalmar “mara- lalacewa” a cikin 1 Bitrus 23:XNUMX. An haife mu daga zuriya ta ruhaniya marar lalacewa domin Allah ruhu ne kuma shi ma ba shi da lalacewa. Kamar uba, kamar ɗa.



Na Sarakuna 18: 21
Iliya kuwa ya zo wurin dukan jama'a, ya ce, "Har yaushe za ku tsai da shawara? Idan Ubangiji shi ne Allah, to, ku bi shi, in kuwa Ba'al ne, to, ku bi shi. Jama'a kuwa ba su amsa masa ba.

James 1
6 Amma sai ya roki bangaskiya (imani), ba tare da tsoro ba. Gama mai haɗuwa yana kama da raƙuman teku, waɗanda iska ta haifa.
7 Don kada mutumin yayi tsammani zai karɓi kome daga Ubangiji.
8 Wani mutum mai hankali biyu yana da rikici cikin dukan hanyoyi.

Idan muka yi shakka kuma muka kasance cikin shakka, to ba za mu sami komai daga Allah ba. Shakka alama ce ta raunin imani.

Sau da yawa, zaɓuɓɓukan yanayi sun gangara zuwa hikimar duniya da hikimar Allah.

A zamanin Iliya, mutanen suna da irin wannan matsala: suna karkata tsakanin zaɓi biyu, don haka Iliya yana ƙoƙari ya cire su daga shinge kuma ya yanke shawara.

Ya kamata mu yi haka.



Kolossiyawa 1: 23
Idan kun ci gaba a cikin addini na rasa da kuma zaunar, kuma kada ku gusa daga bege na bishara wadda kuka ji, da abin da aka yi wa'azi ga kowane halitta abin da yake ƙarƙashin sama,. bã ni Bulus am yi hidima.

Ta yaya aka yi wa’azi ga kowane halitta da ke ƙarƙashin sama? Babu shakka maganar tana da hannu, amma kuma ta wurin halittar Allah: musamman ma kalmar da aka koyar a sararin sama ta wurin jikunan sama, wadda zabura 19 ta bayyana.

Zabura 19 [NIV]
1 Sammai suna bayyana ɗaukakar Allah.
Sammai suna shelar aikin hannuwansa.
2 Kowace rana suna yin magana.
dare da rana suna bayyana ilimi.

3 Ba su da magana, ba sa magana.
ba a jin wani sauti daga gare su.
4 Amma duk da haka muryarsu tana tafiya cikin dukan duniya.
maganarsu har karshen duniya.
A cikin sammai Allah ya kafa wa rana alfarwa.

5 Kamar ango yana fitowa daga ɗakinsa.
kamar zakara yana murna da gudu.
6 Yana tashi a ƙarshen sammai
kuma ya yi dawafi zuwa ɗayan;
babu abin da aka hana shi da duminsa.

Saboda haka, ba kome ba idan wani yana zama a wani yanki mai nisa na duniya da babu Kirista da ya taɓa taka ƙafa ko a’a. Dukkan halittun Allah suna da nagartaccen tsari, hadaddun, ci gaba da daukaka ta yadda babu wanda yake da wani uzuri na rashin imani da Ubangiji wanda ya tsara kuma ya halicci duniya baki daya.

Romawa 1: 20 [Karin Littafi Mai Tsarki]
Tun lokacin da aka halicci duniya halayensa marar-ganuwa, da ikonsa madawwami, da dabi'arsa ta allahntaka, a bayyane suke a fili, ana gane su ta wurin aikin sa [dukan halittunsa, abubuwan ban al'ajabi waɗanda ya yi], har waɗanda suka kasa yin haka. ku yi imani kuma ku dogara gare Shi] ba su da uzuri kuma ba su da kariya.



Ishaya 33: 2
Ya Ubangiji, ka yi mana alheri; Kuma gare Ka ka dõgara ne. Ka zama mai taimakonmu kowace safiya, Cetonmu kuma a sa'ad da muke shan wahala.

Ka lura da bambanci sosai tsakanin waɗannan ayoyi 2 na Ishaya:
* ka dogara ga Allah ka samu taimako da safe
or
* Ka dogara ga muguntarka da mugunta za su same ka da sassafe.

Ishaya 47
10 Gama ka dogara ga muguntarka. Kun ce, Ba mai ganina. Hikimarku da iliminku sun ɓatar da ku; Kuma ka ce a cikin zuciyarka, Ni ne, kuma babu wani sai ni.
11 Saboda haka masifa za ta auko muku da sassafe, Ba ku san inda za ta tashi ba. Kuma barna ta auko muku, kuma ba za ku iya kawar da ita ba. Kuma halaka za ta auko muku farat ɗaya, wadda ba za ku sani ba.

Dangane da wannan, dubi abin da Yesu ya yi:

Mark 1: 35
Da gari ya waye, ya tashi ba da daɗewa ba, ya fita, ya tafi wani wuri keɓe, ya yi addu'a.



Levitik 19: 17
Kada ka ƙi ɗan'uwanka a zuciyarka.

Ba shi da kyau ka ƙi kowa, sai dai ɗan'uwanka na zahiri ko na ruhaniya cikin Kristi.

Ina John 2
9 Wanda ya ce yana cikin haske, kuma ya kiban ɗan'uwansa, yana duhu har ya zuwa yanzu.
10 Wanda yake ƙaunar ɗan'uwansa yana zaune a cikin haske, kuma babu wani abin da zai yi tuntuɓe a cikinsa.

Sabon alkawari yana haskaka mu game da cikakken sakamakon ƙin wani: kuna tafiya cikin duhu na ruhaniya.

Masu alaƙa da wannan akwai ayoyi guda 3 masu mahimmanci a cikin Afisawa, cikin cikakken tsari:

* aya ta 2: tafiya cikin soyayya
* aya ta 8: Tafiya cikin haske
* Aya ta 15: Ku yi tafiya da hankali

Ƙaunar Allah cikakke tana ƙarfafa bangaskiyarmu domin mu iya ganin hasken da ke ba mu damar yin tafiya da hankali ba tare da tabo ba.

Afisawa 5
2 Kuma Tafiya cikin ƙauna, Kamar yadda Almasihu ya ƙaunace mu, ya kuma ba da kansa gamu da sadaka ga Allah don ƙanshi mai ƙanshi.
8 Domin kun kasance duhu a wani lokacin, amma yanzu kuna haske a cikin Ubangiji: tafiya a matsayin 'ya'yan haske:
9 (Gama 'ya'yan Ruhu [haske) yana cikin kowane alheri da adalci da gaskiya.
15 Duba yanzu ku Tafiya a hankali, Ba kamar wawaye ba ne, amma kamar yadda hikima,



Misalai 3
3 Kada jinƙai da gaskiya su rabu da kai, Ka ɗaure su a wuyanka. Ka rubuta su a kan teburin zuciyarka.
4 Don haka za ka sami tagomashi da fahimi a gaban Allah da mutum.

Wani babban alkawari na Allah, babu shakka.

2 Manyan bayin Allah kuma sanannun mutane, ba tare da juna ba, suka ɗauki alkawarin nan na Allah a zuciya, suka sami lada.

Na Samuel 2: 26
Sai yaron ya girma, ya sami tagomashi a wurin Ubangiji, da kuma mutane.

Luka 2: 52
Kuma Yesu ya karu cikin hikima da jiki, da kuma yarda da Allah da mutum.

A cikin sabon alkawari, kalmar “fita” kuma an fassara ta “alheri”.

John 1: 17
Domin Shari'a, da aka bai da Musa, amma alheri da gaskiya kuwa ta wurin Yesu Almasihu.

Yesu Kiristi ya riƙe jinƙai da gaskiya har ya iya sadar da alherin Allah da gaskiyarsa ga dukan ’yan Adam.

Muna godiya don tsayawar Yesu Kristi a kan maganar da kuma mutanen Allah a cikin tsohon alkawari waɗanda suka tsaya a kan kalmar kuma za su zama babban misali ga Yesu Kristi ya koya daga gare su.



II Bitrus 2: 14
Tare da idanu cike da zina, kuma wannan ba zai iya gushewa daga zunubi ba; lalata m rãyuka: zuciya da suka yi aiki da ayyukan kwaɗayi; la'anannu:

Duniya tana kama mutane marasa ƙarfi, amma maganar Allah tana kawo kwanciyar hankali a rayuwarmu.

Ishaya 33: 6
Kuma hikima da ilmi za su kasance kwanciyar hankali Na zamaninka, da ƙarfin ceto: Tsoron Ubangiji shi ne dukiyarsa.

Ma'anar rashin kwanciyar hankali: [2 Bitrus 14:XNUMX]
Strongarfafawar Strongarfi # 793
Sashe na Magana: Adjective
Ma'anar: (lit: unpropped), rashin kwanciyar hankali, rashin kwanciyar hankali, rashin kwanciyar hankali.

Taimakawa nazarin kalma
793 astḗriktos (wani sifa, wanda aka samo daga 1 / A "ba" da 4741 / stērízō "tabbatar") - da kyau, ba a kafa ba (rashin kwanciyar hankali), yana kwatanta wanda (a zahiri) ba shi da sandar da za ta dogara da shi - don haka, mutum wadanda ba za a iya dogara da su ba saboda ba su dawwama (kada ku tsaya a tsaye, watau marasa ƙarfi).

I Korintiyawa 14: 33
Domin Allah ba shine marubucin rikicewa, amma na zaman lafiya, kamar yadda a dukan majami'u na tsarkaka.

Ma'anar rikicewa
Strongarfafawar Strongarfi # 181
akatastasia: rashin zaman lafiya
Ma'anar: rikice-rikice, tashin hankali, juyin juya hali, kusan rikici, na farko a cikin siyasa, sannan kuma a cikin halin kirki.

Taimakawa nazarin kalma
181 akatastasía (daga 1 / A "ba", 2596 /katá, "ƙasa" da kuma stasis, "matsayi, tsaye," cf. 2476 /hístēmi) - da kyau, ba zai iya tsayawa ba (zama a tsaye); rashin kwanciyar hankali, rashin kwanciyar hankali (a cikin hargitsi); (a alama) rashin zaman lafiya yana kawo rashin lafiya (hargitsi).
181 / akatastasía ("hargitsi") yana haifar da rudani (abubuwan da ba a sarrafa su ba), watau lokacin da "har don kamawa." Wannan rashin tabbas da hargitsi babu makawa ya haifar da rashin kwanciyar hankali.

James 3
14 Amma idan kuna da haɗama da husuma mai tsanani a zukatanku, kada ku yi taƙama, kada ku karya ƙarya.
15 Wannan hikimar ba ta saukowa ba daga sama, amma ta duniya ne, ta ruhu, shaidan.
16 Ga inda zalunci da jayayya suke, akwai rikicewa da kowane mummunar aiki.


Ka lura da kwatankwacin da ke tsakanin Joshua 1:5 da Ayukan Manzanni 28:31.

Joshua 1
5 Ba wanda zai iya tsayawa a gabanka dukan kwanakin ranka. Kamar yadda na kasance tare da Musa, haka zan kasance tare da kai. Ba zan rabu da kai ba, ba kuwa zan yashe ka ba.
6 Ka ƙarfafa, ka yi ƙarfin hali, gama kai ne za ka raba wa jama'ar nan ƙasar da na rantse zan ba kakanninsu.

Ayyukan 28
30 Bulus ya yi shekara biyu a gidansa da ya yi ijara, yana karɓar dukan waɗanda suka zo wurinsa.
31 Yin bisharar mulkin Allah, da kuma koyar da abubuwan da suka danganci Ubangiji Yesu Almasihu, tare da amincewa, babu mai hana shi.



Al'alai 2: 17
Amma duk da haka ba su kasa kasa kunne ga alƙalai ba, amma suka bi waɗansu alloli, suka yi musu sujada. amma ba su yi ba.

Galatiyawa 1: 6
Ina mamakin yadda kuka yi jinkiri nan da nan daga wanda ya kira ku zuwa ga alherin Kristi zuwa wata bishara.

Halin ɗan adam bai canza ba! Sau da yawa, ko tsohon alkawari ko sabo, mutane za su yi sauri su rabu da maganar su bi maƙiyi.
Shi ya sa dole ne mu ci gaba da himmantuwa mu mai da hankali ga kalmar kuma mu ƙarfafa juna da kuma kaifi a kan kalmar.



1 John 3: 9
Duk wanda aka haifa daga wurin Allah bai yi zunubi ba. domin zuriyarsa tana zaune a cikinsa, ba kuma zai iya yin zunubi ba, domin an haife shi ne daga Allah.

Mai-Wa'azi 7: 20
Gama babu wani adali a duniya, mai aikata nagarta, amma ba ya yin zunubi.

Wannan sabani ne a fili, amma mun san cewa ainihin kalmar Allah cikakke ce saboda haka ba za ta iya saba wa kanta ba.

I Yohanna 3:9 yana magana ne game da cikakken iri na ruhaniya kawai, ba dukan mutum na jiki, rai, da ruhu ba.

A cikin nau'in jiki da ruhu ne za mu iya yin zunubi, don mu fita daga tarayya da Allah, amma baiwar ruhu mai tsarki ba za ta taɓa yin zunubi ba ko kuma ta lalace.

Wannan abin farin ciki ne!

Ni Bitrus 1: 23
An haife ku, ba na lalacewa ba, amma na ruɓaɓɓe, ta wurin Maganar Allah, wanda yake da rai har abada.


A nan mun ga ainihin gaskiya ta gaba ɗaya cewa idan muka gano abubuwa marasa ibada [kamar abubuwan da ake amfani da su wajen bautar gumaka] kuma muka halaka su, za mu ga sakamako mai kyau na ruhaniya nan da nan daga wurin Allah.

Ayyukan 19
17 Wannan kuwa ya kasance sananne ga dukan Yahudawa da Helenawa kuma mazauna Afisa. Sai tsoro ya kama su duka, aka ɗaukaka sunan Ubangiji Yesu.
18 Da yawa waɗanda suka ba da gaskiya suka zo, suka shaida, suka kuma bayyana ayyukansu.

19 Da yawa daga cikin masu sana'a kuma suka tattara littattafansu, suka ƙone su a gaban dukan mutane.
20 Maganar Allah ta yi girma ƙwarai, ta yi nasara.

Abubuwan fasaha masu ban sha'awa sune littattafai, kayan ado, layu, da sauransu waɗanda aka yi amfani da su don yin sihiri, bauta wa allahiya Diana [wanda ake kira Artemis], da sauransu.

Zamani na yau daidai zai iya zama wani abu a bayyane kamar abubuwa daban-daban da ake amfani da su a cikin al'adun shaidan, amma abu ne na yau da kullun, mayaudari da abubuwan addini na jabu kamar mutum-mutumi na mahaifiyar Maryamu wanda Roman Katolika zai iya yin addu'a ga ko kuma amfani da sabbin abubuwan zamani. a cikin al'adu daban-daban don zama ɗaya tare da sararin samaniya.

Duk wani abu da aka yi amfani da shi wajen bautar da halittar ko wani sashe nasa, kamar duniya, uwa Maryamu, Yesu, Shaiɗan, “mafi girman ikonku”, da sauransu yana ɗauke da ruhohin shaidan waɗanda aikinsu kawai shine sata, kisa, da halaka.

Ayyukan Manzanni 19:17-20 & Yohanna 10:10


Ishaya 30
21 Kunnenku kuwa zai ji wata magana a bayanku, tana cewa, “Wannan ita ce hanya, ku yi tafiya a ciki, idan kun juya zuwa dama, da kuma idan kuka juya zuwa hagu.
22 “Za ku ƙazantar da labulen gumakanku na azurfa, da na zuriyar gumakanku na zinariya. Sai ka ce masa, Tashi daga nan.

Isra’ilawa sun ɗauki mataki na farko don komawa cikin daidaito da jituwa tare da Allah ta wajen fitar da kayan da ake amfani da su wajen bautar gumaka waɗanda ba wai kawai suna kawar da gurɓataccen abu na zahiri ba, har da dukan ruhohin shaidan da ke tare da su.

23 Sa'an nan zai ba da ruwan sama na irinka, da za ka shuka ƙasa da ƙasa. Da abinci na amfanin ƙasa, za ta yi kiba, ta yalwata, a wannan rana dabbõbinki za su yi kiwo a manyan wuraren kiwo.
24 Haka kuma bijimai da jakunan da suka yi kunnen doki, za su ci abinci mai tsafta, wadda aka tuƙa da shebur da tuwo.

Yanzu sun sami lada da albarka!

Misalin kalmar da ta mamaye ita ce ganowa, ganowa da kuma lalata abubuwan da ba su da kyau da farko sannan kuma albarkatu masu kyau za su biyo baya.

Ishaya 30, 31 & Ayyukan Manzanni 19


Ishaya 31
6 “Ku juyo wurin wanda Isra'ilawa suka tayar masa ƙwarai.
7 Gama a wannan rana kowane mutum zai watsar da gumakansa na azurfa, da gumakansa na zinariya waɗanda hannuwanku kuka yi muku domin zunubi.

8 Sa'an nan Assuriyawa za su kashe da takobi, ba na babban mutum ba. takobi, ba na mutum ba, zai cinye shi, amma zai guje wa takobi, samarinsa kuma za su firgita.
9 Ya haye zuwa kagararsa don tsoro, Hakimansa kuma za su ji tsoron tuta, in ji Ubangiji, wanda wutarsa ​​tana cikin Sihiyona, Tanderunsa kuma a Urushalima.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Alamu na gaskiya: yadda za a rarrabe gaskiya daga ƙarya

John 17: 17
Tsarkake su ta hanyar amincinka: maganarka gaskiya ne.

Maganar Allah gaskiya ce, saboda haka, muna da hikima yayin lura da ita.

Farawa 2
16 Ubangiji Allah kuwa ya umarci mutumin, ya ce, "Kowace itacen da yake cikin gonar za ku iya cin abinci.
17 Amma daga itacen sanin nagarta da mugunta, kada ku ci daga gare ta, gama a ranar da kuka ci shi za ku mutu.

Mutane da yawa sun ce ayar 17 ƙarya ce saboda Adamu ya kasance 930 shekaru. Su ne kawai sashi na dama. Ya rayu don zama 930 shekaru.

Farawa 5: 5
Haka nan kuwa dukan kwanakin Adamu shekara ce ɗari tara da talatin, ya rasu.

Farawa 2: 17
… Gama a ranar da ka ci shi, lalle za ka mutu.

Maganar Allah a fili tana cewa a yau Ya ci daga 'ya'yan itace na sanin nagarta da mugunta, lalle zai mutu.

Bai mutu a zahiri ba, amma a ruhaniya. Ya rasa kyautar ruhu mai tsarki da ke kansa domin ya ci amanar Allah, wanda laifi ne da ke da hukuncin kisa.

Farawa 3: 4
Kuma macijin ya ce wa matar, ba za ku mutu lalle:

Gaskiyar Allah | Farawa 2:17 | lallai za ka mutu
Karyar Iblis | Farawa 3: 4 | Ba za ku mutu lalle ba

Wannan ya kafa wani kwatancen da muke gani koyaushe a cikin littafi mai tsarki - gaskiyar Allah ta fara zuwa, sa'annan ƙaryar shaidan ta saba masa daga baya.

Bisharar Yahaya yana da misali mai kyau na wannan.

John 9
1 Kuma kamar yadda Yesu ya wuce, sai ya ga wani mutum wanda shi ne makãfi ba daga haihuwa.
2 Sai almajiransa suka tambaye shi, ya ce, Master, wanda ya aikata zunubi, wannan mutum, ko iyayensa, cewa da aka haife shi makaho?
3 Yesu ya amsa, Ba ya nan mutum ya yi zunubi ba, kuma ba da mahaifansa biyu: amma cewa ayyukan Allah da ya kamata a bayyana a gare shi.

A cikin aya ta 3, Yesu ya faɗi gaskiya da farko: “Ba mutumin nan ko iyayensa ba ya yi zunubi ba”.

34 Sai suka amsa masa suka ce, "An haife ku duka cikin zunubai, kuna koya mana? Kuma suka fitar da shi.

A cikin aya ta 34, "su" suna nufin farrises, waɗanda aka ambata a ayoyi 13, 15, & 16.

Sabili da haka mun ga ainihin gaskiyar da muka yi a cikin Yahaya wanda muka fara gani a Farawa.

Gaskiyar Allah | Yahaya 9: 3 | "Ba wannan mutumin ko iyayensa suka yi zunubi ba"
Karyar Iblis | Yahaya 9:34 | “An haife ku gaba ɗaya cikin zunubi”

Farisawa suna ɗaya daga cikin manyan shugabannin addini a zamanin Yesu Almasihu.

Menene kalmar Allah ta ce game da lalatattun tsarin addinin mutane?

Matiyu 15
1 Sai waɗansu malaman Attaura da Farisiyawa suka zo wurin Yesu, suka ce,
2 Me ya sa almajiranku suka karya al'adar dattawa? domin ba su wanke hannunsu ba idan sun ci abinci.
3 Amma ya amsa musu ya ce, "Don me kuka karya umarnin Allah ta wurin al'amuranku?
4 Domin Allah ya umarta cewa, 'Ka girmama mahaifinka da mahaifiyarka,' kuma, 'Wanda ya zagi mahaifinsa ko mahaifiyarsa, to, bari ya mutu.'
5 Amma ku ce, 'Duk wanda ya ce wa mahaifinsa ko mahaifiyarsa,' Kyauta ce, ta kowane abu da za ka amfane ni.
6 Kuma kada ku girmama mahaifinsa ko uwarsa, to, sai ya 'yantacce. Kamar wancan ne kuka ƙawãta ga al'amarinku daga Allah.
7 Ya ku munafukai! Hakika Ishaya ya yi annabci game da ku, ya ce,
8 Mutanen nan suna kusa da ni da bakinsu, suna girmama ni da leɓunansu. amma zuciyarsu ta nesa da ni.
9 Amma a banza suke bauta mini, suna koyar da koyarwar mutane ga koyarwarsu.

"Ta haka kuka sanya umarnin Allah ba da amfani ba ta al'adar ku."

Gurbatattun tsarin addininsa wadanda suka saba wa maganar Allah wacce ta soke, da ke warware, kyawawan tasirin maganar Allah a rayuwarmu.

Dole ne mu sami cikakken ilimin maganar Allah don mu iya raba gaskiyar Allah da ƙaryar Iblis.

Daya daga cikin rinjaye yana cikin al'adu da dama a duniya shine ra'ayin da kake zuwa sama idan ka mutu.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Menene gidan, gurasa, da kuma Yesu Kristi suke da ita?

Ambato: amsar ba "Yesu shine mutumin gingerbread a gidan gingerbread ba!" 😉

Ina aka haifi Yesu Almasihu?

John 7: 42
Shin, ba a rubuce yake ba, cewa Almasihu ya fito daga zuriyar Dawuda, daga garin Baitalami, inda Dawuda yake?

Menene ma'anar kalmar "Baitalami"?  Gidan Gurasa

Saboda haka an haife Yesu a Baitalami, [gurasar], inda Dauda ya zama ɗan ƙasa.

Matiyu 12
3 Amma ya ce musu, "Ba ku taɓa karanta abin da Dawuda ya yi ba, sa'ad da ya ji yunwa, da waɗanda suke tare da shi?
4 Yadda ya shiga Haikalin Allah, ya ci abincin da aka ba shi, ba abin da ya halatta a gare shi ya ci, ko waɗanda suke tare da shi, sai dai firistoci kaɗai.

Kalmar “gurasar gurasa” ta fito ne daga kalmar helenanci mai suna [Strong's # 4286] kuma a zahiri tana nufin “saiti a gaba don wani dalili” (“pre-thesis na Allah”).

Yana nufin mai tsarki ko gurasa mai tsarki wanda aka yi amfani da shi cikin haikalin a cikin tsohon alkawari.

Na Samuel 21
5 Dawuda kuwa ya amsa wa firist, ya ce, "Hakika, an hana mata daga cikin kwanakin nan uku, tun da na fito, tasoshin samari kuma tsarkakakku ne, abincin kuwa daidai ne. , ko da yake an tsarkake shi yau a cikin jirgi.
6 Firist ɗin kuwa ya ba shi gurasa mai tsarki, gama ba abinci a wurin, sai dai gurasar ajiyewa, wadda aka karɓa daga gaban Ubangiji, a ajiye gurasa mai zafi a ranar da aka kwashe shi.

Yanzu ya zo ayoyin da suka haɗa dukkan waɗannan.

John 6: 31
Kakanninmu suka ci manna a jeji. kamar yadda yake a rubuce, ya ba su abinci daga sama don ci.

John 6: 33
Domin abincin Allah shi ne wanda ya sauko daga Sama, yana ba da rai ga duniya.

John 6: 35
Yesu ya ce musu, Ni ne gurasa na raiWanda ya zo gare ni, ba zai ƙara jin yunwa ba. Wanda kuma ya gaskata da ni, ba zai ƙara jin ƙishirwa ba.

John 6: 48
Ni ne gurasar rai.

John 6: 51
Ni ne gurasa mai rai wanda ya sauko daga sama: Idan wani ya ci wannan gurasa, zai rayu har abada: kuma abincin da zan ba shi jiki ne, wanda zan bada domin rayuwar duniya.

Takaitawa game da taken wannan labarin:

  • Gidan shine Baitalami, gidan abinci, inda aka haifi Yesu Almasihu
  • Dauda mutumin Baitalami ne, gidan gurasa
  • Dawuda kuwa ya ci gurasar ajiyewa a cikin Haikalin a cikin tsohon alkawari
  • Yesu Almasihu shine gurasa daga sama
  • Yesu Almasihu na zuriyar Dauda ne

Yesu Almasihu, gurasa daga sama, an haife shi a Baitalami, gidan gurasa, domin mu sami rai madawwami.

A bayyane yake, Yesu Kiristi ba yanki ne na zahiri ba, don haka ta wurin maganar Allah kiran shi gurasar rai, fasalin magana ne wanda ke jaddada halaye na ba da rai na ruhaniya waɗanda babu wanda yake da su.

John 6
63 Ruhun ne wanda ke rayarwa. Naman da nake faɗa muku, shi ruhu ne, rayayyu kuma rai ne.
68 Sa'an nan Bitrus ya amsa masa ya ce, ya Ubangiji, wanda za mu je? ka da maganar rai madawwami.
69 Kuma mun yi imani, kuma suna tabbatar da cewa, kai da Almasihu, Ɗan Allah Rayayye.

Yaya zamu sami rai madawwami?

Romawa 10
9 Cewa idan ka shaida da bakinka Yesu Ubangiji ne, ka kuma gaskata a zuciyarka Allah ya tashe shi daga matattu, za ka sami ceto.
10 Domin da zuci mutum yake gaskatawa yă sami adalcin. kuma da baki yake shaidawa ya sami ceto.
11 Domin nassi ce, wanda ya yi ĩmãni da shi bã zã ta kasance m.
12 Domin babu wani bambanci tsakanin Yahudu da Girkanci: domin wannan Ubangiji a kan dukkan ne mai arziki ga dukan abin da kira a gare shi.
13 Gama dukan wanda za ya kira bisa ga sunan Ubangiji za ya tsira.

I Timothy 2
4 Wanda zai yi dukan mutane su sami ceto, su kuma kai ga sanin gaskiya.
5 Gama akwai Allah ɗaya, ɗaya matsakanci tsakanin Allah da mutane, Almasihu Yesu ne.
6 Wanda ya ba da kansa fansa saboda duk, za a shaida a saboda lokaci.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Joshua ya yi wa Bulus manzo: 1 abu a kowa

Joshua 1
5 Ba mutumin da zai iya tsayawa a gabanka dukan kwanakin ranka. Kamar yadda na kasance tare da Musa, haka zan kasance tare da kai. Ba zan rabu da kai ba, ba kuwa zan yashe ka ba.
6 Ka ƙarfafa, ka yi ƙarfin hali, gama kai ne za ka raba wa jama'ar nan ƙasar da na rantse zan ba kakanninsu. "

Ayyukan 28
30 Bulus ya zauna shekara biyu a cikin gidansa na hayar, ya kuma karɓe dukan waɗanda suka je wurinsa,
31 Yin wa'azin Mulkin Allah, da kuma koyar da abubuwan da suka shafi Ubangiji Yesu Almasihu, tare da amincewa, babu mai hana shi.

Babban ma'anar kwatanta ita ce:

Joshua 1: 5 - Ba mutumin da zai iya tsayawa a gabanka

Ayyukan Manzanni 28: 31 - da dukkan karfin gwiwa, babu mutumin da ya hana shi.

Kamar yadda duka mutanen Allah suka tsaya a kan maganar Allah da suka sani, sun sami nasara wajen sake kai hare-hare a kansu da ikon Allah.

Tabbas, an ba Bulus manzo da ilimi da haske, da yawa, amma dukansu sun iya rinjayar masu mugunta waɗanda suke ƙoƙarin hana su daga kiransu ta sama ta hanyar gaskatawa da abin da Allah ya faɗa musu kuma ba yin jituwa akan gaskiya ba.

Yayin da muke tsayayya da mummuna a zamaninmu tare da hasken Ubangiji, zamu iya cin nasara kuma.

Romawa 8
37 Ã'a, a duk wadannan al'amura mun fi gaban masu nasara, ta hanyar masa cewa ya ƙaunace mu.
38 Domin na tabbata, ko mutuwa ce, ko rai, ko mala'iku, ko manyan, ko masu iko, ko al'amuran yanzu, ko al'amura masu zuwa,
39 Kuma tsawo, ko zurfi, kuma ba wani dabba, za su iya raba mu da ƙaunar da Allah, wanda yake a cikin Almasihu Yesu Ubangijinmu.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Hanyoyi 2 don samun tagomashi a wurin Allah da mutum: jinƙai & gaskiya

Misalai 3
3 Kada tausayi da gaskiya su yashe ku. Ku ɗaure su a wuyanku. Rubuta su a kan teburin zuciyarka:
4 Don haka za ku sami tagomashi a wurin Allah da mutum.

Na Samuel 2: 26
Sai yaron ya girma, ya sami tagomashi a wurin Ubangiji, da kuma mutane.

Luka 2: 52
Kuma Yesu ya karu cikin hikima da jiki, da kuma yarda da Allah da mutum.

Bisa ga karin magana 3, duka Sama'ila da Yesu Kristi sunyi amfani da ka'idar riƙe da jinƙai da gaskiya.

John 1: 17
Domin Shari'a, da aka bai da Musa, amma alheri da gaskiya kuwa ta wurin Yesu Almasihu.

Don haka rahama & gaskiya zasu iya amfanar da mu sosai yayin da muke lika kalmar Allah cikin zuciyarmu da rayuwarmu.

Misalai 23: 7
Domin kamar yadda ya zaton a zuciyarsa, don haka ne ya: Ku ci kuma ku sha, in ji shi zuwa gare ka, amma zuciyarsa ba tare da kai.

Misalai 4: 23
Ku kiyaye kanku da zuciya ɗaya. Domin daga cikinta akwai batutuwa na rayuwa.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Kuna da safe?

Ishaya 47: 11
Saboda haka mugunta za ta same ku da safe, ba za ku san inda ta fito ba. Kuma mugunta zai sãme ku, kuma ba ku zama mãsu buwãya ba. Za a hallaka ku da gaggawa, ba za ku sani ba.

A bayyane yake, Taylor Swift bai karanta ba wannan aya [“cire ta” kusan ta “girgiza shi” waka].

Wata lahira kenan. Ya bambanta wannan safiyar da wacce ta bambanta a cikin Ishaya 33.

Ishaya 33: 2
Ya Ubangiji, ka yi mana jinƙai. Lalle ne, a gare ku mãsu dõgara ne. Ka kasance mai taimako ga dukanmu
safiya, cetonmu kuma a lokacin wahala.

Yanzu wannan ya fi kama da shi. Me yasa matsanancin bambanci da safe da mara kyau?

Ishaya 47
10 Gama kun dogara ga muguntarku. Ka ce, Ba wanda ya gan ni. Hikimarka da ilimi sun ɓatar da kai. Ka ce a zuciyarka, Ni ne, Ba wani kuma sai ni.
11 Saboda haka mugunta za ta same ku da safe, ba za ku san inda ta fito ba. Kuma mugunta zai sãme ku, kuma ba ku zama mãsu buwãya ba. Za a hallaka ku da gaggawa, ba za ku sani ba.

Akwai mabuɗin: ​​mutane tare da mummunan safiya sun dogara da tushe mara kyau - muguntarsu. Sun yi tunanin za su iya ɓoye shi. Hikimarsu da iliminsu (sabanin hikimar Allah da iliminsa), suka batar da su. Son kai & son kai, kin amincewa da taimakon Allah [nine, kuma babu wani kuma sai ni], shine faduwarsu.

Ka tuna cewa idan kuna kasancewa da mummunan safiya, kwana marasa kyau, to, wannan ba Allah yana azabtar da ku ba, da haɗuwa da ka'idodin karya kuma ba tare da kariya ga Shaiɗan ba.

Galatiyawa 6
7 Kada ku yaudare ku. Ba a ba'a Allah ba, gama abin da mutum ya shuka, shi ne zai girbe.
8 Domin wanda ya shuka ga jikinsa, daga jiki zai girbe lalacewa. Amma wanda ya shuka ga Ruhu, na Ruhu zai girbe rai madawwami.
9 Kuma kada mu yi hasarar a cikin aikin kirki: gama a daidai lokacinmu za mu girbe, idan ba mu raunana ba.
10 Kamar yadda muke da damar yanzu, bari mu kyautata wa kowa, musamman ga wadanda suke na gidan bangaskiya.

Romawa 8
5 Gama masu bin halin mutuntaka suna kula da al'amuran halin mutuntaka. sai dai waɗanda suke bayan Ruhu, abubuwan da Ruhu yake.
6 Domin ya zama carnally shiryayye mutuwa ne. amma domin ya zama ruhaniya shiryayye ne rai ne da salama.
7 Saboda tunanin jiki shine ƙiyayya da Allah: domin ba a bin dokar Allah ba, kuma ba zai yiwu ba.
8 Don haka waɗanda suke cikin jiki ba za su iya faranta wa Allah rai ba.

Dukkanta batun amana ne - wa kuka dogara, Allah ko kanku da duniya?

Irmiya 17
5 Haka Ubangiji. La'ananne ne mutumin da ya dogara da mutum, da kuma sanya nama da hannu, da kuma wanda zuciya bar Ubangiji.
6 Domin zai zama kamar Heath a jeji, za su gani a lõkacin da kyau zo. amma za zauna cikin busasshiyar wurare a cikin jeji, da a ƙasar gishiri da kuma ba a zaune.
7 Albarka ta tabbata ga mutumin da dogara ga Ubangiji, da wanda fatan Ubangiji ne.
8 Domin zai zama kamar itacen dasa kusa da ruwa, da kuma cewa Ya shimfiɗa fitar da ita tushen da kogin, kuma bã gani, a lõkacin da zafi ya zo, amma ta leaf zai zama kore. kuma bã zã ta yi hankali, a cikin shekara ta fari ba, ba za ta gushe daga samar da gwaggwabar riba 'ya'yan itace.
9 Zuciya tafi komi rikici, da kuma cike take da mugunta: wa za ya san ta?
10 Ni Ubangiji na bincika zuciya, Na gwada hankalin, har ma da ba kowane mutum bisa ga hanyoyinsa, da kuma sakamakon abin da ya aikata.

Zabura 9: 10
Waɗanda suka san sunanka za su dogara gare ka, gama kai, ya Ubangiji, ba ka yashe waɗanda suke nemanka ba. [BTW - tunda Yesu Kiristi ya yi rayuwarsa duka neman Allah, fiye da kowane mutum a cikin tarihin ɗan adam, ta yaya Allah zai rabu da shi a kan gicciye ??? Don ƙarin bayani, Gano dalilin da yasa Allah bai taɓa barin Yesu a kan giciye ba

Idan muna da cikakken sani game da Allah [ba fassarar bayani daga addinin mutum ba], za mu dogara da shi da kuma kalmarsa ta atomatik.

Zabura 18: 30
Amma ga Allah, hanyarsa cikakke ne, Maganar Ubangiji ta shara'anta. Shi mai tsaro ne ga dukan waɗanda suke dogara gare shi.

Fitowa 16: 7
Kuma da safe, sa'annan zaku ga ɗaukakar Ubangiji…

Shin ba za ku so ku gani ko ku dandana hakan kowace safiya ba? Kuna iya ta sauƙaƙe da aminci amfani da ƙa'idodin littafi mai tsarki.

Na Tarihi 22: 30
Da kuma tsayawa kowace safiya don godiya da yabon Ubangiji, haka kuma a maraice:

Zabura 5
2 Ka kasa kunne ga muryar kukana, ya sarki, da Allahna, gama zan roƙe ka.
3 Muryarka ta ji da safe, ya Ubangiji! Da safe zan miƙa maka addu'a, zan kuwa dubi sama.
4 Domin kai ba wani Allah wanda Ya yardar in mugunta: kuma ba su zama mugu zauna tare da kai.

Zabura 59
16 Amma zan raira waƙa da buwãyarKa, Ã'a, Zan raira waƙa da ƙarfi ƙaunarka da safe, gama ka kasance ta tsaro da tsari a ranar wahalata.
17 Zan yi raira waƙa ga ƙarfina, Gama Allah ne mafakata, Allah na jinƙai.

Zabura 92
1 Yana da kyau a yi godiya ga Ubangiji, da kuma raira yabo ga sunanka, Ya Maɗaukaki:
2 Domin in nuna ƙaunarka da safe, Da amincinka kowace dare,

Zabura 143
7 Saurara gare ni, ya Ubangiji! Ruhuna ya ƙare, Kada ka ɓoye fuskarka daga wurina, Don kada in zama kamar waɗanda suke gangarawa cikin rami.
8 Ka sa ni in ji ƙaunarka da safe. Ina dogara gare ka, Ka sa ni in san hanyar da zan bi. Gama na ɗaga kaina a gare ka.
9 Ya Ubangiji, ka cece ni daga abokan gābana, Ina gudu zuwa gare ka don ɓoye ni.

Makoki 3
22 Yana daga jinƙan Ubangiji ne cewa ba mu cinye ba, saboda jinƙansa ba ya ƙarewa.
23 Su ne sabo ne kowace safiya. Amincinka ne ƙwarai.
24 Ubangiji ne rabina, in ji raina. Saboda haka zan sa zuciya a gare shi.

Ru'ya ta Yohanna 22: 16
Ni Yesu na aike mala'ika don ya shaida muku waɗannan abubuwa cikin majami'u. Ni ne tushen da jikokin Dauda, ​​da haske da taurari.

Yesu Kiristi shine tauraro mai haske da safiya - ba zaku fi so ya haskaka da haskaka safiya ba maimakon ya cika ku da mugunta wanda da alama ba za ku iya girgiza ba?Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Hikimar Allah = karfin maza 10!

Daniel 1: 20
A cikin dukan al'amura na hikima da ganewa, sarki ya yi musu tambaya,
ya same su sau goma fiye da dukan masu sihiri da masu duba da suke cikin dukan mulkoki.

Kai, wannan babbar fa'ida ce ta gasa - 10 sau mafi kyau!  Wannan a zahiri shine oda mafi girma mafi kyau. Me yasa sau goma mafi kyau?

Mahimmancin littafi mai-tsarki da ruhaniya na goma

“An riga an nuna cewa goma ɗaya ne daga cikin cikakkun lambobi, kuma yana nuna cikar tsarin Allah, farawa, kamar yadda yake yi, sabbin lambobi gaba ɗaya. Shekaru goma na farko wakilci ne na tsarin lambobi kuma sun samo asali ne na tsarin lissafin da ake kira "decimals," saboda dukan tsarin ƙididdiga ya ƙunshi goma da yawa, wanda na farko shine nau'i na gaba ɗaya.

Cikakkun oda, alamar zagaye na kowane abu, shine, saboda haka, ma'anar lamba goma a koyaushe. Yana nuna cewa babu abin da yake so; cewa adadin da tsari cikakke ne; cewa duka zagayowar ya cika. "

Don haka hikimar Allah ta cika. Ga wani dalili kuma Daniyel, Hananiah, Mishael, da Azariya sun fi sau goma.

Mai-Wa'azi 7: 19
Hikima tana ƙarfafa hikima fiye da mutum goma waɗanda suke cikin birni.

Akwai ayoyi 2 kawai a cikin duka littafi mai-tsarki waɗanda ke da kalmar “hikima” da “goma” a cikinsu, don haka Mai-Wa’azi 7:19 & Daniyel 1:20 sun dace da juna.

Daniel 1: 17
Amma waɗannan 'ya'ya huɗu, Allah ya ba su ilimi da fasaha a dukan ilmantarwa da hikima: Daniyel kuwa ya fahimci dukan wahayi da mafarkai.

Allah ya ba su hikima domin suna da tawali'u kuma suna da sauƙin biyayya ga umarnin Allah.

Duba abin da Allah yayi wa Musa. Allah na iya yi mana irin waɗannan abubuwa tare da hikimarsa a rayuwarmu yayin da muke kasancewa da tawali'u da tawali'u ga Allah Maɗaukaki.

Fitowa 31
1 Ubangiji kuwa ya yi magana da Musa, ya ce,
2 Ga shi, na kira Bezalel ɗan Uri, ɗan Hur, na kabilar Yahuza.
3 Na cika shi da ruhun Allah, da hikima, da ganewa, da ilimi, da kowane irin aiki,
4 Don a yi aiki na banƙyama don yin aiki da zinariya, da azurfa, da tagulla,
5 Da sassaƙaƙƙun duwatsu, da sassaƙaƙƙun duwatsu, da sassaƙaƙƙun duwatsu, don yin kowane irin aiki.
6 Ga shi kuwa, na ba shi Oholiyab ɗan Ahisamak na kabilar Dan. Na kuma sa hikima a cikin zukatan masu hikima su aikata dukan abin da na umarce ka.

Misalai 3
1 Ɗana, kada ka manta da ka'idodina. Amma bari zuciyarka ta kiyaye umarnaina.
2 Domin tsawon kwanaki, da tsawon rai, da salama, za su ƙara maka.
3 Kada tausayi da gaskiya su yashe ku. Ku ɗaure su a wuyanku. Rubuta su a kan teburin zuciyarka:
4 Don haka za ku sami tagomashi a wurin Allah da mutum.
5 Ka dogara ga Ubangiji da dukan zuciyarka; kuma kada ku dogara ga fahimtarku.
6 Ka bi shi da dukan hanyoyinka, Zai bi hanyarka.
7 Kada ka zama mai hikima a gare ka! Ka ji tsoron Ubangiji, ka bar mugunta.

Zabura 147: 5
Mai girma ne Ubangijinmu, kuma Mai iko, Mai hikima.

Wannan hanya ce mai mahimmanci da za mu iya shiga cikin sauran rayuwarmu.

Don zurfin zurfin nazarin hikimar Allah, je nan: Me yasa hikimar Allah take da halaye 8?

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Risky misguoted Littafi Mai Tsarki ayoyi

Yawancin Kiristoci sun san jarabobin Yesu a cikin jeji a cikin Matta sura 4, amma ban san cewa kowa ya san yadda da gaske yake da haɗari ga Shaiɗan ya yi kuskuren nassi ga Yesu ba.

Matiyu 4
1 Sa'an nan kuma Yesu ya jagoranci Ruhu daga cikin Ruhu don ya jarraba shi daga shaidan.
2 Kuma bayan da yayi azumi kwana arba'in da dare arba'in, sai daga bisani ya ji yunwa.
3 Kuma a lokacin da jarrabawar ta zo wurinsa, ya ce, "In kai Ɗan Allah ne, ka umarci waɗannan duwatsu su zama gurasa."
4 Amma ya amsa ya ce, "An rubuta," Ba mai rai ba ne kaɗai zai rayu ba, sai dai ta kowane maganar da take fitowa daga bakin Allah. "
5 Sa'an nan Iblis ya ɗauke shi cikin tsattsarkan birni, ya sa shi a kan tsattsarkan Haikalin,
6 Ya ce masa, "In kai Ɗan Allah ne, to, sai ka jefa kanka, gama a rubuce yake cewa, 'Za ku yi wa mala'ikunsa umarni game da kai,' kuma a hannunsu za su ɗauke ka, don kada ka taɓa ƙafafunka a kan dutse.

Iblis ya san Littafi Mai Tsarki, fiye da yawancin mutanen duniya har ma fiye da Kiristoci da yawa, abin takaici. Haƙiƙa yana da wayo kuma yana da ƙarfin hali. Kalli abin da ya yi! Da gangan ya kuskure ayoyi 2 daga cikin Zabura.

Zabura 91
11 Gama zai ba mala'ikunsa umarni a kan ka, su kiyaye ka cikin dukan al'amuranka.
12 Za su riƙe ka a hannuwansu, don kada ka kafa ƙafarka da dutse.

Iblis - Zai ba mala'ikunsa izini game da kai:
Allah - Gama shi zai ba mala'ikunsa kulawa a kan ka, su kiyaye ka a duk al'amuranka.

Don haka shaidan ya bar kalmar "don" a farkon aya ta 11, kuma ya bar jumlar "ya kiyaye ku a duk hanyoyinku" a ƙarshen ayar. Kari akan haka, ya canza kalmar "over" zuwa "game". Ba amintacce ba ne, shin?

Bari mu duba magana ta gaba.

Iblis - kuma a cikin hannayensu zasu dauke ka
Allah - Za su ɗauke ka a hannunsu

Anan a cikin aya ta 12, shaidan yayi magana da kalmomi 9, amma kalmar Allah da ta asali tana da kalmomi 8 ne kawai a ciki.

Abu na biyu, shaidan ya sake tsara tsarin kalmomin Allah. Kuna iya cewa da gaske babu bambanci, amma lokacin da kuka yi la'akari da cewa kalmar Allah cikakke ce, idan kuka yi canje-canje a kanta, to, ba ku da kammala. Kuna da ajizanci. Wannan dabara ce, amma kuskure mai matuƙar mahimmanci.

Har yanzu ina gaskanta babbar dabarar shaidan ita ce hada karya da gaskiya. Ta haka ne yake tabbatar da amincinsa da gaskiya kuma ya yaudare ku da karya bisa amanar da ya riga ya kafa da gaskiya. Da dabara sosai.

Wani muhimmin mahimmanci da za a yi shi shine, ta hanyar mayar da kalmomin kalma, za ka iya canja ma'anar ayar da kuma ƙaddamar da ƙididdigar magana, yawancin su dogara ne akan takaddun kalmomi don yaɗa gaskiyar. tasiri.

Iblis – Kada a kowane lokaci ka karkata kafarka da dutse
Allah – domin kada ka karkashe kafarka da dutse

Lura da abin da shaidan ya yi a wannan lokacin - ya kara kalmomin “kowane lokaci” ga maganar Allah. Idan kun ƙara zuwa kammala, to, ba ku da sauran cikar kamala, sai gurbatacciyar kalma maimakon haka.

Babu mamaki ko haduwa anan! Lucifer ne a cikin lambun Adnin wanda ya yaudare Hauwa'u don ƙara kalma, canza kalma, da share kalmomi daga abin da Allah ya faɗa. Sakamakon ya kasance cikakke bala'i!

Wannan shine Hauwa'u wanda aka yaudare shi kuma wanda ya yarda Adam yayi tare da canje-canje kuma sunyi aiki a kan wannan batu. Sakamakon shine Adamu ya canza dukkan ikon, mulki da iko da Allah ya ba shi ga shaidan. Wannan ya sa zunubi na ainihi, akalla daga ra'ayin shari'a, ƙulla zumunci.

Bugu da ƙari, kalli abin da Allah ya ce game da canje-canje ga maganar Allah!

Maimaitawar Shari'a 4: 2
Kada ku ƙara maganar da na umarce ku, kada kuma ku rage kome daga gare ta, don ku kiyaye umarnan Ubangiji Allahnku wanda na umarce ku.

Ru'ya ta Yohanna 22
18 Gama na shaida wa kowane mutum da yake jin maganar annabcin wannan littafin, cewa duk wanda ya ƙara waɗannan abubuwa, Allah zai ƙara masa annoba waɗanda aka rubuta a wannan littafi.
19 Kuma idan mutum ya karɓa daga kalmomin littafin wannan annabci, Allah zai ɗauke rabonsa daga littafin rai, da kuma daga birnin mai tsarki, da kuma daga abin da aka rubuta a wannan littafi.
20 Wanda yake shaida waɗannan abubuwa yana cewa, "Na zo da sauri." Amin. Duk da haka, zo, ya Ubangiji Yesu.
21 Alherin Ubangijinmu Yesu Almasihu yă tabbata a gare ku duka. Amin.

Dubi mahimmancin da Allah ya ba da akan kari ko ragi daga kalmarsa mai tsarki! Bai rufe waɗannan kalmomin a tsakiyar kalmomin annabawa da ba a san su ba a tsohuwar wasiyar da da wuya wani ya taɓa jin labarin ta, [balle samu]. A'a

A cikin ayoyi 4 na ƙarshe na littafin ƙarshe na duka littafi mai-tsarki, kalmomin Allah na ƙarshe gargaɗi ne don kar a ƙara ko rage daga kalmarsa mai tsarki. Wannan yana magana da yawa. Kuma ba mamaki. Duba abin da Allah ya ce game da maganarsa a cikin zabura.

Zabura 138: 2
Zan yi sujada ga tsattsarkan Haikalinka, Zan yabi sunanka Saboda madawwamiyar ƙaunarka da amincinka, Gama ka ɗaukaka maganarka fiye da dukan sunanka.

Daga cikin dukan ayyukan Allah, gami da sararin samaniya mai wuyan fahimta, har yanzu Allah yana riƙe da ra'ayinsa mafi girma game da maganarsa.

A karshe, kalli karfin zuciyar shaidan! Ba wai kawai ya kara, ya rage daga, ya kuma canza maganar Allah ba, amma ya aikata wani aiki mai matukar gaske. Duba ayar nan ta gaba da yayi kuskure!

Zabura 91: 13
Za ku tattake zaki, ku ci nasara. Za ku tattake ƙaƙƙarfan zaki da macijin.

Zaki, adder, da dragon duk suna nuni ne kai tsaye ko kaikaice ga shaidan da zuriyarsa! Don haka shaidan yayi kuskuren amfani da ayoyi 2 a tsohuwar wasiya wacce ta rage saura aya 1 kacal da tayi magana akan kayen shaidan! Yaya rashin tsoro ko wawa?

Yesu ya kayar da Shaidan bisa doka, ba kawai ta hanyar ambaton wannan ayar ba, amma a maimakon haka. Don haka kodayake Yesu Kiristi bai yi wa Shaiɗan wannan ayar ba, amma daga baya ya aiwatar da ita kuma ya ci nasara a yaƙin.

II Korintiyawa 2: 14
To, godiya ta tabbata ga Allah, wanda kullum yakan sa mu zama masu nasara a cikin Almasihu, yana kuma bayyana mana jinƙansa ta wurinmu a kowane wuri.

Kolossiyawa 2: 15
Kuma yana cin nasara da mulkoki da ikoki, sai ya bayyana musu bayyane, ya yi nasara a kansu a cikinta.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail

Ba zamu iya yin kome banda Almasihu

Sauran rana, na yi aiki a kan bincike na kan labarin mai shuka da zuriya (wanda yake a yanzu har zuwa shafukan 45) kuma na sami wata dangantaka mai ban sha'awa game da kome ba!

Duba wannan aya a cikin John 15.

John 15: 5
Ni ne kurangar inabi, ku ne rassan. Wanda ya zauna a cikina, ni kuma a cikinsa, shi ne mai ba da 'ya'ya mai yawa, gama ba zan iya yin ba. kome ba.

A cikin tsofaffin matanin Helenanci, kalmar “kurangar inabi” a zahiri ita ce “itacen inabi”. Kamar yadda reshe akan itacen inabi zai mutu kuma baya aiki idan aka cire shi daga babban itacen inabi, ba za mu iya yin ayyukan ruhaniya ba ta hanyar cire haɗin daga Yesu Kiristi.

To, yanzu tambaya ita ce, a ina ne Kristi zai sami iko ya yi abubuwa?

John 5: 30
Zan iya na kaina kaina yi kome ba: kamar yadda na ji, na yi hukunci: kuma hukunci na adalci ne; domin ba na nufin kaina ba, sai dai nufin Uba wanda ya aiko ni.

John 5: 19
Sai Yesu ya amsa musu ya ce, "Lalle hakika, ina gaya muku, Ɗan zai iya yi." kome ba da kansa, amma abin da ya ga Uba yana yi, gama duk abin da ya yi, waɗannan ma haka ma Ɗan yake.

Iyawar Yesu Kristi ta zo daga wurin Allah. Abin da ya sa wannan aya a cikin Filibbiyawa take da ma'ana a yanzu.

Philippi 4: 13
Zan iya yin kome ta wurin Almasihu wanda ƙarfafa ni.

Kamar yadda inabi ba zai iya rayuwa baya ga itacen inabin, ba za mu iya yin komai ba tare da Yesu Kiristi ba.

Karshen magana shine cewa ba zamu iya yin komai ba tare da Yesu Kiristi ba kuma ba zai iya yin komai ba tare da Allah ba. Abin da ya sa ke nan za mu iya yin komai yayin da muke cikin zumunci da Allah uba da ɗansa Yesu Kiristi.

Facebooktwitterlinkedinrss
FacebooktwitterRedditSharonlinkedinemail